
 

 

 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022) KWA MAENEO YA KUSINI MWA 
MKOA WA MOROGORO 

Umetolewa: 27/10/2021 
 

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta 
mbalimbali katika maeneo ya Kusini mwa mkoa wa Morogoro na wilaya zake: 
 
(I) Ngazi ya Mkoa 

 
 

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili 2022) kwa maeneo ya kusini mwa mkoa wa Morogoro. (b) 

Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za kusini mwa mkoa wa Morogoro. 

Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka 

mmoja na mwingine yamezingatiwa. 

 
Dondoo 

• Kwa ujumla mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya kusini mwa mkoa wa Morogoro. 

• Mvua zinatarajiwa kuanza katika wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021. 

• Mvua zinatarajiwa kuisha katika wiki ya kwanza ya mwezi Aprili, 2022. 

• Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu. 

 

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022) 

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani katika maeneo mengi ya kusini mwa mkoa wa Morogoro. 

Aidha, mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021 na kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Aprili, 2022. 

Angalizo:  

Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za wastani hadi chini ya wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya mvua kubwa 

yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.  



 

 

 
(II) Ngazi ya Wilaya 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022) KWA WILAYA YA KILOMBERO  
Umetolewa: 27/10/2021 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kilombero.  

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo 

mengi ya wilaya ya Kilombero.  

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021. 

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Aprili 2022. 

o Mamlaka husika katika sekta ya kilimo na usalama wa chakula 

zinashauriwa kuweka mipango tahadhari na kutoa elimu na ushauri 

kwa wakulima juu ya njia bora na namna ya kutumia kiwango 

kidogo cha mvua kinachotarajiwa pamoja na matumizi mazuri ya 

chakula kilichopo. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 

wilaya ya Kilombero, Morogoro. 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 

S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8. 
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 
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Mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa wilaya 

ya Kilombero 

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.  

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Aprili, 2022. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya 

Novemba-Aprili kwa wilaya ya Kilombero ni milimita 970 hadi 1410. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa sekta mbalimbali 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo unatarajiwa 

kujitokeza katika maeneo mengi. Aidha, visumbufu vya mazao 

na magonjwa vinatarajiwa kuongezeka. Hali hii inatarajiwa 

kusababisha ukuaji hafifu wa mazao na uzalishaji kupungua 

o Upungufu mkubwa wa malisho na maji kwa mifugo na 

wanyamapori unaweza kusababisha migogoro. 

o Magonjwa ya mlipuko yanaweza kujitokeza, kutokana na 

upungufu wa maji safi na salama 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili 

ukame na kukomaa kwa muda mfupi. 

o Jamii inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya 

mvua kwa matumizi ya baadae. 

o Mamlaka husika katika sekta ya kilimo na usalama wa chakula 

zinashauriwa kuweka mipango tahadhari na kutoa elimu na 

ushauri kwa wakulima juu ya njia bora na namna ya kutumia 

kiwango kidogo cha mvua kinachotarajiwa pamoja na matumizi 

mazuri ya chakula kilichopo. 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022) KWA WILAYA YA ULANGA  
Umetolewa: 27/10/2021 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Ulanga.  

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo 

mengi ya wilaya ya Ulanga.  

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021. 

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Aprili 2022. 

o Mamlaka husika katika sekta ya kilimo na usalama wa chakula 

zinashauriwa kuweka mipango tahadhari na kutoa elimu na ushauri 

kwa wakulima juu ya njia bora na namna ya kutumia kiwango 

kidogo cha mvua kinachotarajiwa pamoja na matumizi mazuri ya 

chakula kilichopo. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 

wilaya ya Ulanga, Morogoro. 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 

S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8. 
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 
105A – 09/19 

 

 

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa wilaya 

ya Ulanga 

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.  

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Aprili, 2022. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya 

Novemba-Aprili kwa wilaya ya Ulanga ni milimita 1190 hadi 1630. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa sekta mbalimbali 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo unatarajiwa 

kujitokeza katika maeneo mengi. Aidha, visumbufu vya mazao 

na magonjwa vinatarajiwa kuongezeka. Hali hii inatarajiwa 

kusababisha ukuaji hafifu wa mazao na uzalishaji kupungua 

o Upungufu mkubwa wa malisho na maji kwa mifugo na 

wanyamapori unaweza kusababisha migogoro. 

o Magonjwa ya mlipuko yanaweza kujitokeza, kutokana na 

upungufu wa maji safi na salama 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili 

ukame na kukomaa kwa muda mfupi. 

o Jamii inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya 

mvua kwa matumizi ya baadae. 

o Mamlaka husika katika sekta ya kilimo na usalama wa chakula 

zinashauriwa kuweka mipango tahadhari na kutoa elimu na 

ushauri kwa wakulima juu ya njia bora na namna ya kutumia 

kiwango kidogo cha mvua kinachotarajiwa pamoja na matumizi 

mazuri ya chakula kilichopo. 

Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/


 

 

 

(II) Ngazi ya Wilaya 

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 – APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MALINYI  
Umetolewa: 27/10/2021 

 
Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta 
kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Malinyi.  

 

Dondoo muhimu 

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo 

mengi ya wilaya ya Malinyi.  

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021. 

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya kwanza ya mwezi Aprili 2022. 

o Mamlaka husika katika sekta ya kilimo na usalama wa chakula 

zinashauriwa kuweka mipango tahadhari na kutoa elimu na ushauri 

kwa wakulima juu ya njia bora na namna ya kutumia kiwango 

kidogo cha mvua kinachotarajiwa pamoja na matumizi mazuri ya 

chakula kilichopo. 

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa 

wilaya ya Malinyi, Morogoro. 

 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 

 
 
 
 
 
 

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz 
 

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa: 
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 

S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8. 
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz 

(IMETHIBITISHWA – ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga) 
105A – 09/19 

 

 

 Taarifa hii Imetolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania 

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 – Aprili, 2022) kwa wilaya 

ya Malinyi 

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Novemba, 2021.  

Zitaisha: Wiki ya kwanza ya mwezi Aprili, 2022. 

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya 

wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika miezi ya 

Novemba-Aprili kwa wilaya ya Malinyi ni milimita 970 hadi 1410. 

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi, 2022. 

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi 
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu. 

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko 

hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita. 

Angalizo:  

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata 

ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi 

sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa. 

 

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri 

wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila 

zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania. 

Matokeo na ushauri kwa sekta mbalimbali 

Matokeo 

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo unatarajiwa 

kujitokeza katika maeneo mengi. Aidha, visumbufu vya mazao 

na magonjwa vinatarajiwa kuongezeka. Hali hii inatarajiwa 

kusababisha ukuaji hafifu wa mazao na uzalishaji kupungua 

o Upungufu mkubwa wa malisho na maji kwa mifugo na 

wanyamapori unaweza kusababisha migogoro. 

o Magonjwa ya mlipuko yanaweza kujitokeza, kutokana na 

upungufu wa maji safi na salama 

Ushauri 

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora zinazostahimili 

ukame na kukomaa kwa muda mfupi. 

o Jamii inashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa maji ya 

mvua kwa matumizi ya baadae. 

o Mamlaka husika katika sekta ya kilimo na usalama wa chakula 

zinashauriwa kuweka mipango tahadhari na kutoa elimu na 

ushauri kwa wakulima juu ya njia bora na namna ya kutumia 

kiwango kidogo cha mvua kinachotarajiwa pamoja na matumizi 

mazuri ya chakula kilichopo. 

 

http://www.meteo.go.tz/
mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

